กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
แชร์รูปภาพนี้ในเฟซบุ๊ค คลิก แบ่งปัน

โครงการฝนเทียม...

อากาศมันร้อนครับ
มะลงมะแลง...มีน่ะ  
แต่ร้อนครับ......ทำฝนเทียมเองที่บ้านซ่ะเลย  ^___^

14-5-2012 11:08
ภาพไม่ต้องคม   แต่อามรณ์มันต้องได้
บ้านเราใน Facebook  >>  www.facebook.com/groups/SukhothaiPhoto/

เพลินดีครับ ..........  เย็นดีด้วย ฮา ฮา  

14-5-2012 11:08
ภาพไม่ต้องคม   แต่อามรณ์มันต้องได้
บ้านเราใน Facebook  >>  www.facebook.com/groups/SukhothaiPhoto/

ถ่ายไปเกือบ 300  คัดแล้ว... 4 ภาพ...  สบาย แฮ  

14-5-2012 11:09

โลกร้อนขึ้นทุกวันครับ...ส่วนหนึ่งมาจากคนเรานี่แหละครับ

เพราะ

คนหัวล้านเพิ่มขึ้นทุกวัน.... 1 ในนั้นผมด้วยล่ะ  ฮาาา

ขอบคุณพื้นที่ดีๆ  สุโขทัยโฟโต้  ครับ

14-5-2012 11:11

นี่ใช่มั้ยครับ ที่เค้าเรียกว่า  "งามหยดย้อย" สวยครับ สวยมาก

สุดยอดบนท้องฟ้า
ทุกนาทีที่เดินไป ทุกสิ่งเปลี่ยน

ขอบคุณค๊าปปปปปปปปปปปปปปป

เฮ่อ ๆ ทำฝนเทียมเองกะได้เน่อ ตากล้องโขทัยเก่งหลายอย่างแท้
รักคุณยิ่งกว่าใคร

สวยประท้บใจครับน้าโต้ สุดยอดอ่ะ

สดชื่นจริงๆครับน้า...เขียวๆแบบนี้ผมนึกถึงไฮไนเก้น อิอิ
ชัตเตอร์และไกปืน

น้าโต้ เก่งแต้ๆ

ขอบคุณครับพี่ๆน้าๆ

ผมก็มั่วๆ ถ่ายมาค๊าปปป

อย่างเยี่ยมเลยครับ
...พอเพียง  สู่ประโยชน์สุข...

5555555555555555555

สวยจังน้าโต้ สงสัยต้องเสียเงินซื้อเลนส์มาโครซะละมั่งนี่ ^^

โอ้ววว..เจ๋งอ่ะ !! ถ้าน้าโต้ไม่บอกว่าเป็นฝนเแท้แต่ทำเอง
ผมว่าจะถามน้าอยู่พอดีว่่า..แล้วกล้องไม่เปียกเหรอ ?

สวยจังน้าโต้ สงสัยต้องเสียเงินซื้อเลนส์มาโครซะละมั ...
nucasty โพสต์เมื่อ 15-5-2012 08:41

ลองแล้วจะติดใจครับน้านุ
เลนส์มาโคร  ถ่ายได้ตั้งแต่ มด ยัน นก  เลยน่ะครับ  แถมระยะโฟกัซใกล้สุดเพียง 14 cm.  เท่านั้น  อิอิ

โอ้ววว..เจ๋งอ่ะ !! ถ้าน้าโต้ไม่บอกว่าเป็นฝนเแท้แต่ทำเ ...
art@phuket โพสต์เมื่อ 15-5-2012 08:44

กล้องไม่เปียกครับพี่อารท์  แต่แฟรช  แฉะ  เลยครับพี่ ฮาาาาา   ตอนเอาที่ฉีดน้ำฉีด  ลืมมอง ฮาาาาา

ชอบครับน้ำหยดเป็นเส้นเลย

ฝนเทียมๆ แต่เยี่ยมจริงๆ

กลับไปยังรายบอร์ด